Người sử dụng lao động tự quyết định

19 Tháng 09, 2021 | 02:43

Trần Thị Tâm (quận Gò Vấp, TP HCM) hỏi: "Hình thức hỗ trợ (tiền mặt, hiện vật...) và mức hỗ trợ cụ thể cho NLĐ bằng tiền có được từ việc giảm đóng vào Quỹ Bảo hiểm tai nạn lao động - bệnh nghề nghiệp (TNLĐ-BNN) được quy định ra sao?".

BHXH Việt Nam trả lời: Điều 1 Quyết định số 23/2021/QĐ-TTg ngày 7-7-2021 của Thủ tướng Chính phủ quy định người sử dụng lao động hỗ trợ toàn bộ số tiền có được từ việc giảm đóng vào Quỹ TNLĐ-BNN cho NLĐ phòng chống dịch Covid-19. Như vậy, hình thức hỗ trợ, mức hỗ trợ cụ thể cho NLĐ phòng chống dịch Covid19 bằng toàn bộ số tiền có được từ việc giảm đóng vào Quỹ TNLĐ- BNN là do người sử dụng lao động xem xét thực hiện.

Viết bình luận

CHUYÊN TRANG PHỤ NỮ

Email: phunu@nld.com.vn

NHẬN EMAIL MỚI HÀNG NGÀY

Đăng ký nhận tin mỗi ngày từ chuyên phụ nữ

Giấy phép số 115/GP- BTTTT cấp ngày 09 tháng 02 năm 2021 của Bộ Thông tin và Truyền thông
Tổng Biên tập: TÔ ĐÌNH TUÂN
Địa chỉ: 123 - 127 Võ Văn Tần, Phường Võ Thị Sáu, Quận 3 - TPHCM, Điện thoại: 028-3930.6262 / 028-3930.5376, Fax: 028-3930.4707. Email: toasoan@nld.com.vn
Bản quyền thuộc về Báo Người Lao Động. Các website khác đã được chúng tôi đồng ý cho khai thác thông tin, khi đăng lại phải ghi rõ nguồn: Theo Báo Người Lao Động (www.nld.com.vn).